พอจะมีแนวทางการ backup drive h ไหมครับ

พอจะมีแนวทางการ backup drive h ไหมครับ

โพสต์โดย sutthipongr เมื่อ ศุกร์ มี.ค. 25, 2011 6:01 pm

เนื่องจากตอนนี้มีการใช้ drive h มากยิ่งขึ้น โดยเฉพาะงานพิมพ์ที่แตกต่างกันแต่ละจุดบริการ
ทดลองใช้วิธี copy ก็ไม่ได้ ไม่ยอมให้ copy ไม่ทราบพอจะมีวิธีอะไรบ้างครับ

*** drive g: ที่เป็น data ไำม่มีปัญหาสามารถ ตั้งเวลา zip เก็บใว้ได้
***เราพิสูจน์ได้ด้วย ผลงานของเรา***

พอเพียง และ เพียงพอ ตามรอยพ่อของแผ่นดิน
sutthipongr

Re: พอจะมีแนวทางการ backup drive h ไหมครับ

โพสต์โดย worawut เมื่อ อังคาร มี.ค. 29, 2011 9:25 am

ขอตอบบ้างนะครับ
สำหรับของผมการ copy drive H มีปัญหาเหมือนกันครับ หากระบบยังมี user อื่นในการใช้งานอยู่ครับ
ที่ผม ลองทำดูคือ ตอนที่ down ระบบ แล้วต่อกับเครื่องที่ต้องการ backup ครับ คือเครื่อง server 1 กับ เครื่องลูก 1 ครับ
อันนี้ทำได้แน่นอนแต่นานเหมือนกันครับ ของผมที่ลองประมาณ 30 นาทีครับ

ปกติมีการ backup กันทุกวันหรือเปล่าครับ หรือว่าเป็นช่วงเวลาครับ

ขอบคุณ sutthipongr นะครับที่ผม mail ไปถามก็ให้ความรู้มาตลอด ขอบคุณครับ
worawut

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ ปัญหาต่างๆ เกี่ยวกับโปรแกรม MIT-NET